Ɗaga Nauyi Don Ƙarfafawa

Za a iya bin iyayen ɗagawa a baya zuwa farkon tarihin da aka yi rikodin inda za a iya samun sha'awar ɗan adam tare da ainihin iyawa a tsakanin tsoffin ƙira.A cikin dangi da yawa na dā, za su sami babban dutse da za su yi ƙoƙarin ɗagawa, kuma wanda ya fara ɗagawa zai rubuta sunansu cikin dutsen.An sami irin wannan girgizar a cikin katangar Girka da Scotland.Shirye-shiryen adawa masu matsakaicin ra'ayi na komawa tsohuwar Girka, lokacin da jita-jita daga nesa da ko'ina ke nuna cewa grapple Milo na Croton ya shirya ta hanyar isar da ɗan maraƙi a bayansa kowace rana har sai an haɓaka gaba ɗaya.Wani Hellenanci, likita Galen, ya nuna ƙarfin shirya ayyukan yin amfani da gurɓataccen (nau'in farkon nau'in nauyin kyauta) a cikin shekaru ɗari na biyu.

labarai2

Tsofaffin alkaluma na Girka suma suna nuna nasarorin da aka samu.lodin sun kasance kusa da manyan duwatsu, duk da haka daga baya sun ba da damar yin awo kyauta.Nauyin hannu ya haɗu da nauyin kyauta a cikin 50% na ƙarshe na shekaru ɗari goma sha tara.Nauyin farko na hannu yana da duniyoyin da babu kowa waɗanda za a iya loda su da yashi ko harbin gubar, duk da haka kafin karnin nan an maye gurbinsu ta hanyar nauyin faranti na kyauta wanda aka saba amfani da shi a yau.

Ta wannan hanyar ya zama sananne a cikin shekaru goma sha tara na 100, kuma tun daga lokacin ya dawo cikin wasan a matsayin kararrawa.

An fara gabatar da nauyin nauyi a gasar Olympics a gasar Olympics ta Athens ta 1896 a matsayin wani nau'in wasan motsa jiki na motsa jiki, kuma an yarda da shi a hukumance kamar lokacin da'awar a 1914.

1960s sun ga jinkirin gabatar da injunan ayyuka a cikin ƙarfi mai ban sha'awa da ke shirya cibiyoyin rec na lokacin.Ɗaga nauyi ya zama sananne a ci gaba a cikin shekarun 1970s, bayan zuwan fim ɗin Siphoning Iron, da kuma sanannen Arnold Schwarzenegger.Tun daga ƙarshen 1990s, faɗaɗa yawan mata sun ɗauki ƙarfin ɗagawa;a halin yanzu, kusan ɗaya daga cikin biyar na Amurka mata suna shiga cikin ɗaga nauyi bisa ma'auni.

Ta wannan hanyar, ya kamata ku kasance masu ƙarfi da ƙarfi amma tabbas ba za ku so ku ba da gudummawar duk ƙarfin ku a wurin ayyukan da ke tada abubuwa a cikin gari ba.Idan ba ku da sha'awar guje-guje mai nisa ko yin iyo a cikin tafkin, ɗaga nauyi na iya zama mafi kyawun yanke shawara a gare ku.An nuna cewa yin amfani da kayan ɗagawa na ƙarfi na gaske, alal misali, kaya kyauta da kayan hannu na iya taimaka muku wajen tallafawa zuciyar ku.

Me kuke buƙatar fara horar da nauyi?
Idan baku taɓa ɗaukar kaya ba, la'akari da farawa tare da taimakon tabbataccen jagorar lafiya.Za su sami zaɓi don nuna muku ainihin gini don atisayen da ba su da tabbas kuma su tsara shirin tsara ƙarfi wanda aka kera musamman ga buƙatun ku.
Daban-daban na rec mayar da hankali ko cibiyoyin lafiya suna ba da darussan ilimi na asali ba tare da tsada ba, ko kuma suna da masu horarwa idan kuna da tambayoyi.Bugu da ƙari, akwai masu ba da shawara na lafiya daban-daban waɗanda ke horar da abokan ciniki akan yanar gizo, ta matakan bidiyo.
Duk da yake mafi yawan rec mayar da hankali suna da cakuda injunan hanawa da kaya kyauta, alal misali, kaya kyauta da lodin hannu, hakazalika zaka iya samun jimlar motsa jiki na ɗagawa a gida tare da abubuwa masu mahimmanci.
Kyakkyawan shawara

Nasihu na ɗaga wutar lantarki don novice
Dumama
Wasu ingantaccen tasiri, alal misali, gudu na mintuna 5 ko tafiya mai ban mamaki, za su ƙara ginshiƙan tsarin zuwa tsokoki kuma su inganta su don ingantaccen motsi.Yin aiki da igiya ko yin tsalle-tsalle na ƴan mintuna kaɗan ne irin wannan zaɓin dumama na ban mamaki.

Fara da ma'aunin nauyi
Kuna buƙatar gaske ba tare da la'akari da nauyin da za ku iya ɗaga 10 zuwa lokuta daban-daban tare da shirin da aka tabbatar ba.Fara da darussa 1 ko 2 na ayyuka na 10 zuwa 15 accentuations, da ci gaba da ɗan bit zuwa saiti 3 ko fiye.

Mataki zuwa mataki ƙara nauyi.Daidai lokacin da babu shakka za ku iya yin adadin saiti da maimaitawa, ƙara kantin sayar da kashi 5 zuwa 10.Bincika don tabbatar da wannan shine madaidaicin nauyi a gare ku kafin yin cikakken aiki.

Huta don wani abu kamar 60 a tsakiya tsakanin saiti
Wannan yana hana gajiyar tsoka, musamman yayin da kuka fara.

Ƙayyadadden aikin ku zuwa fiye da minti 45 
Kuna iya samun aikin da kuke buƙata da gaske a wannan lokacin.Dogayen al'amuran zamantakewa bazai iya saurin ingantaccen sakamako ba kuma yana iya faɗaɗa fare na ƙonawa da gajiyawar tsoka.

A daɗaɗa tsokoki bayan motsin ku
Girma na iya taimakawa tare da taimakawa daidaitawar ku, sauƙi tare da matsa lamba, da rage faren rauni.

Huta daidai a tsakiya tsakanin ayyukan aiki
Huta yana ba tsokoki lokaci don farfadowa da kuma cajin ma'ajin makamashi kafin aikinku na gaba ya fita.

Shirin dagawa wutar lantarki 
Idan kana da wani sha'awar gaske inganta ƙuduri, uku ikon daga ayyuka kwana bakwai zai iya ba da sakamakon da kuke bukata.
Kamar yadda aka nuna ta hanyar Amintaccen Tushen Nazarin 2019, yin aikin ɗagawa na yau da kullun na yau da kullun kowane mako yana da kyau sosai kamar ƙarin ayyuka masu daidaituwa don ƙarfafa ƙarfi.
A kowane hali, don haɓaka yawan jama'a, kuna buƙatar yin ƙarin aiki da ƙarin ayyuka marasa tsayawa.
Kuna iya yin aiki da duk nau'ikan tsokar ku yayin aiki, yin shirye-shiryen 1 ko 2 na kowane aiki don farawa, da motsawa gabaɗaya har zuwa ƙarin saiti ko nauyi mai nauyi yayin da atisayen ke ƙara bayyana.
Sa'an nan kuma, za ku iya mayar da hankali kan fakitin tsoka marasa ma'ana a cikin kwanaki marasa ma'ana.Misali:
Mataki-mataki shirin ɗaga wutar lantarki
Litinin:Kirji, kafadu, tsokoki na hannu na baya, da mayar da hankali
bugun kirjin nauyi na hannu
free nauyi danna kafada
ci gaban tsokoki na hannu baya nauyi
allo
Laraba:
Baya, biceps, da mayar da hankali
layukan hannu guda na nauyi
juya bicep
juriya band ja ware ware
allo
Juma'a:
Kafafu da mayar da hankali
sways
tsuguna
maraƙi yana ɗagawa
allo
Yayin da kuke ƙara zama lafiya tare da ɗagawa da ƙarfi, zaku iya haɓaka darussan da kuka cimma ga kowane tarin tsoka.Tabbatar ƙara nauyi da ƙarin saiti yayin da kuke haɓaka ƙarfin ku.

Fa'idodin ƙarfin ƙarfin yin shiri ta hanyar kimiyya
Akwai fa'idodi da yawa ga kafawar ƙarfi wanda zai iya kawar da wadatar ku.
1. Yana sa ku more ƙasa
Tsarin ƙarfi yana taimaka muku tare da jujjuya zama mafi tushe.
Samun ƙarfi yana ba ku damar yin ayyukan yau da kullun da ba su da wahala sosai, misali, jan abinci mai zurfi ko zagayawa tare da yaranku (3Trusted Source, 4Trusted Source).
Bugu da ƙari, yana ma'amala da aiwatar da kisa a cikin wasanni waɗanda ke buƙatar gudu, ƙarfi, da ƙarfi, kuma yana iya ƙoƙarin taimakawa masu fafutuka ta hanyar kiyaye yawan jama'a (3Trusted Source, 4Trusted Source).

2. Yana amfani da calories capably
Tsare-tsare mai ƙarfi yana taimaka wa shayarwar ku ta hanyoyi biyu.
A kowane hali, ginin tsoka yana haɓaka ƙimar ku na rayuwa.Tsokoki sun fi tursasawa metabolism fiye da kitse, yana ba ku damar cinye ƙarin adadin kuzari musamman har yanzu (5Trusted Source, 6Trusted Source).
Na biyu, bincike ya nuna cewa an tsawaita adadin kuzarin ku har zuwa sa'o'i 72 bayan ƙarfin shirye-shiryen aiki.Wannan yana nuna cewa da gaske kuna cin ƙarin adadin kuzari har ma da kwanaki bayan aikinku.

3.Yana rage kitsen ciki
Kitsen da aka keɓe a kusa da tsakiyar yanki, musamman kitse na zahiri, yana da alaƙa da ƙarin fare na dawwama, gami da cututtukan jijiyoyin jini, kamuwa da hanta mai mai marar barasa, nau'in ciwon sukari na 2, da bayyananniyar ci gaba mai haɗari.
Kimantawa iri-iri sun ji daɗin nuna fa'idar bita-da-kullin tsara ƙarfin zuciya don rage yawan ciki da cikakken sikelin tsoka zuwa ma'auni.

4. Zai iya taimaka muku tare da bayyanar da zama mafi santsi
Yayin da kuke haɓaka tsoka kuma ku rasa mai, za ku bayyana cewa ba ku da maiko.
Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa tsoka ta fi kitse kauri, ma'ana tana cinye ƙasa da ɗaki akan fam ɗin jikin ku don fam.Tare da waɗannan layukan, zaku iya rasa ɓarna daga kugu ko kun ga canjin lamba akan sikelin ko a'a.
Hakazalika, rasa tsoka tare da mai da gina ƙarin ƙasa kuma mafi girma tsokoki yana nuna ƙarin ma'anar tsoka, yin ƙarin ƙasa da ƙasa mai ƙima.

5.Yana rage faren faduwa
Tsarin ƙarfi yana rage faɗuwar faɗuwar ku, yayin da kuka fi shiri don taimakawa jikin ku.
A cikin gaskiya, binciken ɗaya wanda ya haɗa da manya 23,407 da suka wuce 60 a kowace shekara, raguwar 34% na faɗuwa tsakanin mutanen da suka shiga cikin shirin aiki na gaskiya wanda ya haɗa da motsa jiki da dubawa da kuma shirye-shirye masu dacewa.
An yi sa'a, an nuna nau'ikan ƙarfin hali da yawa waɗanda ke shirye don zama masu ma'ana, alal misali, jujitsu, horar da nauyi, da ƙungiyar juriya da nauyin jiki yana aiki.


Lokacin aikawa: Fabrairu-04-2023